ojú ìwé_orí_àmì_ìwé

Àwọn ìdáhùn

Ilẹ̀ aláwọ̀

Ṣíṣe àwọ̀ omi kọnkéréètì

Awọn ẹya omi kọnkéréètì bíi awọn imọran afihan oh ati awọn imọran apẹrẹ

Ipa apẹrẹ, imọ-ẹrọ ati ikole lori awọn ẹya omi

Ìrísí àti ìró ohun èlò omi kan ń fa àwọn olùwòran sínú afẹ́fẹ́ wọn lọ́nà àrà ọ̀tọ̀. Àwọn ohun èlò omi tó ń ṣiṣẹ́ dáadáa, bíi àwọn ohun èlò mímu omi àti àwọn ohun èlò ìṣàn omi, lè fa àwọn ènìyàn mọ́ra sí agbègbè wọn, ṣùgbọ́n àwọn ohun èlò omi tó yàtọ̀ lè fa àwọn ènìyàn mọ́ra ní ọ̀nà tí wọ́n mọ̀ tàbí tí wọn kò mọ̀, kì í ṣe pé wọ́n ń pa òùngbẹ ara wa nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún ń pa ebi tó jinlẹ̀ nínú ọkàn wa pẹ̀lú. Kí ni àwọn ohun tó yẹ ká gbé yẹ̀ wò nígbà tí a bá ń ṣe àwòrán àti kíkọ́ ohun èlò omi tó yàtọ̀ pẹ̀lú ìfẹ́ yìí?

Àwọn ilẹ̀ aláwọ̀

Oju-ọjọ
Ohun àkọ́kọ́ tí a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò nígbà tí a bá ń ṣe àwòrán omi oníṣẹ́ ọnà ni ojú ọjọ́. Bíi yìnyín àti yìnyín tí ó máa ń ṣẹlẹ̀. Àwọn ayàwòrán gbọ́dọ̀ pinnu ipa tí wọ́n ń retí àti ètò tí ó báramu. Ní àwọn agbègbè tí ó tutù, a lè fi omi tí ń ṣiṣẹ́ kún afẹ́fẹ́ tí a fẹ́, ṣùgbọ́n a gbọ́dọ̀ gbé àwọn díìsì tàbí páìpù tí ó ń mú omi gbóná yẹ̀ wò láti yẹra fún ewu páìpù àti ìbàjẹ́ ìṣètò.

Ibi tí a wà
Ipò tí a wà ní ipò náà kó ipa pàtàkì nínú ìwà omi, gẹ́gẹ́ bí ó ti ṣe ní iye owó ilé. Àwọn igi tí ó wà ní àdúgbò máa ń fa àwọn ẹyẹ àti kòkòrò tí ó lè ba omi jẹ́ tí ó sì lè dí ètò ìṣàn omi, àti pé èérún igi àti àwọn ìbòrí mìíràn tí ó wà ní àyíká ilẹ̀ náà lè ba ètò ìṣàn omi jẹ́ tí a kò bá ṣe ètò ìṣàn omi tí ó kún rẹ́rẹ́. Láti ṣàkóso bí ó ti ṣeé ṣe tó láti ọwọ́ afẹ́fẹ́ gíga àti ìjì líle, àwọn ìsun omi kò gbọdọ̀ ga ju ìjìnnà wọn sí etí àpótí náà lọ.

Àwọn ìbéèrè láti béèrè
Àwọn ìrísí wo ló máa mú kí omi rẹ dára síi? Ṣé o fẹ́ kí ó rí bí omi ṣe ń ṣàn káàkiri? Báwo ni a ṣe lè ṣe ère tàbí ìṣètò tó dáa láti ṣiṣẹ́ dáadáa fún àwọn oníbàárà rẹ? Ṣé o ń tọ́ka sí ohun tó máa ń múni láyọ̀ jù, bíi omi tàbí ẹ̀rọ tó ń ṣàn nígbà gbogbo? Ìmọ́lẹ̀ wo ló yẹ kí o ní láti fi ṣe àwòrán rẹ? Àwọn àṣàyàn láti oríṣiríṣi iná bíi optíkì àti iná LED sí àwọn iná kéékèèké tó dúró fúnra wọn tàbí tí wọ́n gbé sórí omi.

Àwọn Ẹ̀yà Ìṣètò
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò ìṣètò ló wà tí ó yẹ kí a gbé yẹ̀wò fún ìṣètò àti ìkọ́lé, àyàfi tí o bá fẹ́ tẹ̀lé àwọn ìlànà adágún omi, jíjìn omi nínú adágún omi kò gbọdọ̀ ju ínṣì 18 lọ, tí omi náà bá jinlẹ̀ tàbí tí kò jinlẹ̀ jù, ó lè fa ìṣòro pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ píńpù àti ìtọ́jú omi, àwọn ògiri adágún omi náà gbọ́dọ̀ nípọn tó kéré tán ínṣì 10-12 kí a tó lè sọ̀rọ̀ nípa àwọn adágún omi, àti àwọn ohun pàtàkì mìíràn pẹ̀lú àwọn ipò ilẹ̀ àti irú ìpìlẹ̀ (àwọn ẹsẹ̀ ìta, caissons, tàbí àwọn ihò helical) àti irú irú omi tí ó ń dènà omi.

Àwọn Ẹ̀rọ Ìmọ̀-ẹ̀rọ
Apá ìkọ̀kọ̀ ti gbogbo ẹ̀yà omi, ìrísí ẹ̀rọ, ju ohunkóhun mìíràn lọ, ló ń pinnu iṣẹ́ rẹ̀. Àwọn àgbàlá tí ó ní omi tí kò tó 500 gálọ́ọ̀nù lo àwọn ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ bíi àwọn ẹ̀rọ ìṣàn omi, àwọn ihò omi, àti àwọn ìmọ́lẹ̀ lábẹ́ omi pẹ̀lú àpótí ìsopọ̀ lábẹ́ omi. Àwọn ẹ̀rọ ìṣòwò tí ó tóbi jù sábà máa ń nílò fífi àwọn ẹ̀rọ ìṣàn omi gbígbẹ (tí a gbé sí ìsàlẹ̀ ibi tí ó rẹlẹ̀ jùlọ ní ilẹ̀ adágún omi), àwọn ẹ̀rọ ìṣàn omi ìfàmọ́ra tí ó lòdì sí ìṣàn omi, àti àwọn páìlì ìṣàkóso iná mànàmáná, tí a gbé sínú. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí wà ní ìsàlẹ̀ ilé tàbí àwọn yàrá ẹ̀rọ tí ó jìnnà, àti fún àwọn orísun omi gbogbogbòò àti àwọn agbègbè omi àti àwọn agbègbè kan ṣoṣo, àwọn ètò ìpèsè àti ìtọ́jú páìpù omi àti ìṣàn omi tí ó lágbára wà nínú ìlànà àti agbára.
Gbogbo àwọn ohun èlò omi jẹ́ àfihàn àrà ọ̀tọ̀ ti èrò ayàwòrán náà, ó sì jẹ́ àbájáde ìsapá ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láti ọwọ́ àwọn ayàwòrán, àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ àti àwọn agbanisíṣẹ́ ohun èlò omi tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ papọ̀ gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ kan pẹ̀lú òye tí ó ṣe kedere nípa àwọn ohun èlò ìmọ̀-ẹ̀rọ àti iye owó tí ó wà nínú mímú àwọn ohun èlò wọ̀nyí ṣẹ. Nígbà tí gbogbo àwọn ohun èlò wọ̀nyí bá wà ní ipò, àbájáde rẹ̀ yóò jẹ́ iṣẹ́ ọnà tí ó yanilẹ́nu, tí ó ṣiṣẹ́, tí ó sì fani mọ́ra tí ó bá àwọn ìbéèrè gíga fún ìṣiṣẹ́ mu.

Ilẹ̀ Kọnkíríìtì tí a fi àwọ̀ bo ní Foyer

Awọn imọran ati awọn imọran apẹrẹ fun lilo awọn abawọn lati mu irisi ilẹ kọnkéréètì foyer pọ si

Bii o ṣe le ṣẹda ẹnu-ọna foyer pẹlu ilẹ kọnkéréètì
Nígbà tí àwọn àlejò bá ń gba ẹnu ọ̀nà wọlé, ohun àkọ́kọ́ tí wọ́n máa rí ni yàrá ìtura. Wọ́n lè má lo àkókò púpọ̀ láti dúró níbẹ̀ ṣùgbọ́n wọ́n sábà máa ń ṣe ìdájọ́ nípa ìyókù ilé náà ní ìbámu pẹ̀lú bí yàrá ìtura náà ṣe rí. Ó ṣe pàtàkì láti ní yàrá ìtura ńlá kan tí ó ń lọ sí àtẹ̀gùn onígun mẹ́rin tàbí ọ̀nà tóóró láti jẹ́ kí agbègbè náà dùn mọ́ni kí ó sì gbóná. Ọ̀pọ̀ ilé máa ń lo ìṣàpẹẹrẹ ìṣọ̀kan àti ìṣàfihàn ara ẹni ní yàrá ìtura láti ṣàfihàn gbogbo àṣà ilé náà àti láti ṣe àfihàn àkọ́kọ́ rere. Àwọn àfikún ni àwọn àwòrán ṣíṣí sílẹ̀, àwọn àwòrán táìlì aláwọ̀, àwọn àwòrán oníhò aláìlẹ́gbẹ́ àti àwọn erékùṣù kọnkéréètì tí wọ́n ń 'léfòó' nínú àwọn adágún omi tí kò jinlẹ̀. Yàtọ̀ sí pé wọ́n jẹ́ ohun ìyanu, ilẹ̀ kọnkéréètì dára fún àwọn ilé ìtura nítorí wọ́n lè fara da ìjìnlẹ̀ ẹsẹ̀ tí ó ń pọ̀ sí i, wọ́n sì rọrùn láti mọ́. Àwọn àwòrán Fretwork.
Wọ́n fi àwọn àbàwọ́n àti àbàwọ́n sílíńkì tó rọ̀ sí yàrá ìtajà tó wà nínú ilé yìí kún ún, wọ́n sì tún fi àtẹ̀gùn tó lẹ́wà sí ara àwọn ohun tó wà nínú ilé náà pẹ̀lú àwòrán onígun mẹ́rin tó ní àwòrán tó yípo. Yàtọ̀ sí yàrá ìtajà náà, wọ́n lo ilẹ̀ sílíńkì tó ṣe ọṣọ́ sí ibòmíràn nínú ilé náà láti ṣẹ̀dá ipa ìtẹ̀síwájú. Àwọn ìpìlẹ̀ sílíńkì;
Ilé ìtajà kékeré yìí yí padà láti ibi tí ó tutù tí ó sì rọ̀ di ẹlẹ́gẹ́ sí dídán àti dídán nípa lílo àwọ̀ kọnkírítì oníṣọ̀nà láti ṣẹ̀dá káàpẹ́ẹ̀tì àfọwọ́kọ. A fi àwọn táìlì mosaic oníṣẹ́ ọnà sí àárín ilẹ̀ náà, a sì gé àwòrán dáyámọ́ńdì sí ìyókù ilẹ̀ náà lẹ́yìn tí ìbòrí wáìnì náà bá ti gbẹ tán. Lẹ́yìn náà, a fi àwọ̀ kọnkírítì tí a fi omi ṣe àwọ̀ tí ó lẹ́wà bíi ewéko àti àwọ̀ pupa, tí ó ń fara wé ọ̀nà mábù.
Ilẹ̀ tó rí bí mábùlì tó lẹ́wà yìí ní àwòrán dáyámọ́ńdì tí a gé tí a fi gígé ṣe, tí a fi àwọ̀ onígun mẹ́rin ti brown àti dúdú ṣe.
Erekusu kọnkírítì funfun kan tí ń tàn yanran wà nínú adágún omi inú ilé kan tí kò jinlẹ̀, èyí tí ó ń mú kí ilẹ̀ tó ń léfòó yọ̀ láti ṣẹ̀dá ibi ìtura tó dára gan-an. Yàtọ̀ sí adágún omi inú ilé, ọ̀nà àbáwọlé ní àtẹ̀gùn tó ṣí sílẹ̀ pẹ̀lú ògiri dígí. Àwọn táìlì aláràbarà.
Àwọn táìlì ìgbàanì tí a fi ọwọ́ ṣe tí a fi ilẹ̀ ṣe ní ilẹ̀ tí ó ní àwọ̀ ilẹ̀, ewéko, àlìkámà wúrà àti dúdú. A ṣe àwòrán yìí nípa lílo abẹ́ dáyámọ́ǹdì láti gbẹ́ àwòrán náà sínú kọnkírítì, lẹ́yìn náà a fi àwọ̀ kùn ún kí ilẹ̀ náà lè rí bí àwọ̀ àtijọ́ díẹ̀.
Lo awoṣe atilẹyin ami ọṣọ lati ṣẹda awọn ami ọṣọ lori ilẹ lati ṣe ọṣọ foyer eyiti o rọrun lati ṣe lori ilẹ si.

Òkúta Àwọ̀ Kẹ́ńkẹ́rín Àwọn ...

Àwọn Òkúta Àwọ̀ ...
Ìtàn àròsọ sọ pé ojú ìtàn àròsọ ilẹ̀ Gíríkì ìgbàanì nípa Medusa lè yí àwọn nǹkan padà sí òkúta. Lónìí, àwọn agbaṣẹ́ṣe lè ṣe irú àfọ̀ṣẹ kan náà, nípa lílo àwọn ọ̀nà bíi gbígbẹ́ ọwọ́, mímú ìfúnpọ̀ àti àwọn ohun èlò tí a fi ṣe àwọ̀ tí kò ní yọ́ láti yí àwọn pákó kọnkéréètì padà sí ìrísí onírúurú òkúta àdánidá.
Lílo kọnkírítì dípò lílo pákó òkúta ìbílẹ̀ kì í ṣe pé ó rọrùn láti náwó nìkan, ó tún mú àwọn àbùkù tó wà nínú òkúta kúrò. Lílo pákó òkúta lè jẹ́ iṣẹ́ ṣíṣe tó gba àkókò púpọ̀ nítorí pé gbogbo òkúta gbọ́dọ̀ jẹ́ èyí tí a kọ lẹ́yọ kọ̀ọ̀kan. Pẹ̀lú àwọn ohun tí ó ń so pọ̀, gbogbo pákó náà lè dà sílẹ̀ lẹ́sẹẹsẹ lẹ́yìn náà, kí a sì fi ìfúnpá mọ wọ́n tàbí kí a fi àwòrán tí ó jọ òkúta kọ̀ wọ́n. Kì í ṣe pé ó rọrùn láti fi síbẹ̀ nìkan ni, ṣùgbọ́n pákó kọnkírítì tún rọrùn láti tọ́jú ju òkúta àdánidá lọ nítorí pé o kò ní láti ṣàníyàn nípa àwọn èpò tó ń hù jáde láàrín àwọn ìṣàn omi tàbí òkúta tó ń fa ìfọ́.

Awọn Ohun elo ati Awọn aṣayan Apẹrẹ
Àwọn pátákó kọnkírítì tí wọ́n ń ṣe bíi òkúta tàbí slate ni a lè tú jáde tuntun tàbí kí a tún fi sí orí ìpìlẹ̀ kọnkírítì tí ó wà tẹ́lẹ̀ pẹ̀lú ìbòrí tí a lè yọ́. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn agbanisíṣẹ́ ti ṣẹ̀dá àwọn mọ́ọ̀dì tí ó ń ṣe bíi òkúta, slate, goers, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ dáadáa.
Nítorí pé wọ́n ní agbára púpọ̀, a lè tún gbogbo irú pátíókù òkúta kọ́ nípa lílo kọnkírítì. Slate àti flagstone ni àwọn àpẹẹrẹ pátíókù kọnkírítì tó gbajúmọ̀ jùlọ, àmọ́ àwọn àṣàyàn míràn tó fani mọ́ra ni travertine, òkúta tí a gé láìròtẹ́lẹ̀, àti òkúta goona ti Yúróòpù. Tàbí o lè fara wé àwòrán òkúta pẹ̀lú ojú tí kò ní ìyọnu pàtàkì pẹ̀lú àwọn ìlà díẹ̀.
Láti tún àwọn àwọ̀ àdánidá ti òkúta náà ṣe, o lè yan láti inú onírúurú àwọ̀ bíi àbàwọ́n, àwọn ohun èlò líle tí a fi omi gbígbẹ ṣe, àwọn ohun èlò líle àtijọ́ àti àwọn ohun èlò aláwọ̀ monolithic. Lílo àpapọ̀ àwọn ọ̀nà àwọ̀ àti àwọ̀ tí a fi kún un yóò mú àwọn àbájáde tí ó dájú jùlọ wá.

Awọn ipa ọna kọnkérétì àwọ̀

Àwọn ìmọ̀ràn àti àwọn ìmọ̀ràn fún ṣíṣe àwọn ọ̀nà ìrìn kọnkéréètì àti ọ̀nà ẹ̀gbẹ́ Kọ́ bí a ṣe ṣe àwọn ọ̀nà ìtẹ̀lé kọnkéréètì kí o sì gba àwọn ìmọ̀ràn láti rí i dájú pé a fi sori ẹrọ láìsí wahala!
Àwọn ọ̀nà ìta tàbí àwọn ọ̀nà ìta jẹ́ ju ọ̀nà lọ sí ibikíbi tí o bá ń lọ, wọ́n lè jẹ́ kí àwọn ilé àti ilé máa fà mọ́ra fún ìgbà pípẹ́, pẹ̀lú onírúurú àwọn àṣàyàn kọnkíríìtì tí ó wà, wọ́n ń di ọ̀nà ìfarahàn iṣẹ́ ọnà kíákíá.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé kọnkíríìtì aláwọ̀ ewé ni ó ṣì jẹ́ ojú ilẹ̀ tí a sábà máa ń fi síbẹ̀, gẹ́gẹ́ bí a ṣe rí i lórí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilẹ̀ kọnkíríìtì, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ló wà tí ó lè ṣe é lọ́ṣọ̀ọ́, láti àwọn ilẹ̀ tí ó rọrùn sí àwọn ilẹ̀ tí ó lẹ́wà tí ó sì ní ẹwà.
Apá tó dára jùlọ ni pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àṣàyàn náà ni a lè lò lórí àwọn ọ̀nà tí ó wà tẹ́lẹ̀, nítorí pé ilé iṣẹ́ seabuckthorn ti gbéra ní kíákíá láti ṣe ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọjà ọ̀ṣọ́ tí a lè lò lórí àwọn ọ̀nà tí kò ní èéfín.
Kọnkíríìtì ti di ohun èlò àṣàyàn fún àwọn ayàwòrán kárí orílẹ̀-èdè náà, àti pé kọnkíríìtì oníṣọ̀ṣọ́ pẹ̀lú gbogbo àmì rẹ̀ tó ní àwọ̀, àwọ̀, ìrísí àti àwọ̀ ara ẹni ń farahàn ní àwọn ilé ìtajà, àwọn ilé oúnjẹ, àwọn ọ́fíìsì àti ilé ní gbogbo ibi.

Gígé Ṣíṣe Àwọ̀ Pílánkì

Awọn imọran ati awọn imọran apẹrẹ fun imudarasi irisi ilẹ kọnkéré rẹ pẹlu awọn ilana gige ti a ge ati awọn abawọn
Gígé àmì gígé ohun ọ̀ṣọ́, àwòrán pẹ̀lú ọwọ́ jẹ́ ọ̀nà tó dára láti ṣe àtúnṣe ìrísí ilẹ̀ kọnkírítì àti àwọn ìbòrí rẹ̀, a sì tún lè gé ilẹ̀ kọ́nkírítì tí a ti kùn ní onígun mẹ́rin tàbí àwọn àpẹẹrẹ tí ó ti wó lulẹ̀ láti fara wé ipa táìlì kan. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ irinṣẹ́ ló wà láti gé kọ́nkírítì sí àwọn ìlà àwòrán: títí kan àwọn ẹ̀rọ ìlọ, àwọn gígé tí a fi ọwọ́ mú, àti àwọn irinṣẹ́ ìkọ̀wé pàtàkì tí a ṣe láti da àwọn oníjó pọ̀ mọ́ gbígbẹ. Àwọn ipa onírúurú tún lè wáyé nípa lílo àwọn àwọ̀ bíi ìtẹ̀wé ṣíṣí, àwọn tẹ́ẹ̀pù tàbí àwọn àpẹẹrẹ àṣà láti ṣẹ̀dá àwọn àpẹẹrẹ títẹ́jú, àwọn àpẹẹrẹ tí kò ní ìrísí àti àwọn àwòrán mìíràn. Àwọn àpẹẹrẹ kọ́nkírítì sábà máa ń jẹ́ ti ike pẹ̀lú àtìlẹ́yìn àlẹ̀mọ́ tí ó dì mọ́ ojú ilẹ̀, a sì tún lè kọ wọ́n sí orí ilẹ̀ nípa lílo tẹ́ẹ̀pù, páìpù PVC, àwọn irin igun, àti àwọn ohun èlò míràn. Àwọn ìmọ̀ràn fún Gígé ilẹ̀ àti Àwọ̀.
1. Tí ilẹ̀ náà bá jẹ́ àwọ̀ kan náà, a lè gé àwọn ìlà àti àwọn àpẹẹrẹ rẹ̀ lẹ́yìn tí a bá ti parí àwọ̀ náà.
2. Tí àwọ̀ náà bá yípadà ní àwọn ìlà àpẹẹrẹ, jọ̀wọ́ gé àwọn ìlà náà ní àkọ́kọ́ láti ṣe ìdènà láti dènà wíwọlé sí ẹ̀gbẹ́ àwọ̀ náà kí ó sì jẹ́ kí àwòrán náà yé kedere.
3. Tí a bá gé àwòrán náà kí a tó fi àwọ̀ kun ún, nu ojú rẹ̀ kí a tó fi àwọ̀ kun ún kí a lè yọ gbogbo ègé símẹ́ǹtì kúrò nínú gígé gígé náà.
4. Tí o bá gé e lẹ́yìn tí o bá ti kùn ún, gé e lẹ́yìn tí o bá ti fi àwọ̀ àkọ́kọ́ ti sealer sí i.

Àwọn ìmọ̀ràn àti àwọn èrò ìṣẹ̀dá fún ìfúnpọ̀ láìsí ìdènà Àwọn pátíónù Kọnkíríìkì tí a fi àbàwọ́n ṣe
Tí o bá ń wá ọ̀nà láti fi ìrísí díẹ̀ kún kọnkíríìtì tuntun rẹ, ọ̀nà ìrísí ìrísí ìrísí ìrísí ìrísí ìrísí jẹ́ àṣàyàn tó dára, ìrísí ...